เคล็ดลับความสำเร็จในการซื้อของในร้านขายของทุกอย่าง10บาท

ในขณะที่เริ่มซื้ออาหารให้ตัวเองฉันได้ทำผิดพลาดมากมายและเรียนรู้การเตรียมตัวเป็นกุญแจสำคัญในประสบการณ์การซื้อของชำที่ประสบความสำเร็จ การศึกษาแสดงให้เห็นว่าเมื่อเราซื้อของโดยไม่ได้วางแผนไว้ประมาณ 90 เปอร์เซ็นต์ของเราจะหยิบสินค้าที่เราคิดว่าเป็นการต่อรอง หากคุณเป็นเหมือนฉันสิ่งสำคัญคือต้องแน่ใจว่ารายการต่อรองเหล่านั้นทั้งส่งเสริมสุขภาพและเอื้อต่อเป้าหมายของคุณ สร้างงบประมาณจัดทำรายการและยึดติดกับขอบเขต ทุกอย่าง10บาทอ่านเพิ่มเติมเพื่อดูว่าเคล็ดลับเหล่านี้จะช่วยให้คุณประหยัดเงินและรับประทานอาหารเพื่อสุขภาพได้อย่างไร

สำหรับคนที่เพิ่งเริ่มซื้อของทุกอย่าง10บาท

ขอแนะนำให้ตั้งงบประมาณค่าอาหารรายวันในช่วงสองสัปดาห์แรก เมื่อคุณได้รับความสะดวกแล้วให้เริ่มปรับขนาดจากที่นั่น ตัวอย่างเช่นคุณสามารถเริ่มต้นด้วยเงินเพียง 10 เหรียญต่อวันจากนั้นตัดสินใจว่าคุณจำเป็นต้องใช้เงินสักหน่อยหรือเพิ่มอีกเล็กน้อยเพื่อให้ใช้งานได้ ปรับเปลี่ยนทุกสองสัปดาห์จนกว่าคุณจะพบสิ่งที่เหมาะกับคุณ ทุกอย่าง10บาทสำหรับครอบครัวที่มีงบประมาณอยู่แล้วคุณสามารถซื้อจำนวนมากได้อย่างแน่นอน

ลองหมุนเวียนอาหารตลอดทั้งสัปดาห์เพื่อให้ได้ประโยชน์สูงสุดจากงบประมาณของคุณ ตัวอย่างเช่นมื้อเย็นวันนี้กลายเป็นอาหารกลางวันในวันพรุ่งนี้ ฉันชอบใช้การหมุนสี่วัน แต่ถ้าคุณต้องการหมุนทุกวันที่ดูเหมือนจะได้ผลเช่นกัน หากคุณต้องการเปลี่ยนแปลงอาหารของคุณคุณจะต้องทดลองก่อนกำหนดงบประมาณทั้งหมด การเตรียมการเป็นสิ่งสำคัญดังนั้นควรตัดสินใจเลือกเมนูสำหรับสัปดาห์กำหนดราคาอาหารจากนั้นเลือกซื้อของทุกอย่าง10บาท

บางทีคุณอาจหลงเข้าไปในทางเดินร้านเบเกอรี่

ดูเหมือนว่าจะเกิดขึ้นได้อย่างไร รายการของคุณไม่เพียงแต่จะช่วยให้คุณเข้าและออกได้เร็วขึ้นเท่านั้น แต่ฉันมั่นใจว่าคุณจะพบว่าวิธีนี้เป็นวิธีที่เป็นระเบียบมากขึ้นในการซื้อของทุกอย่าง10บาท ที่นี่คุณจะได้พบกับอาหารสดใหม่ทั้งหมด สำหรับการรับประทานอาหารที่สมดุลอย่าลืมเติมผักผลไม้สดให้มากโดยเฉพาะผักใบเขียวเข้ม ฉันขอแนะนำอาหารออร์แกนิกในท้องถิ่นถ้าเป็นไปได้ เนื่องจากคนส่วนใหญ่มักจะขอให้หั่นเนื้อในรูปทรงและขนาดที่แตกต่างกันแผนกเนื้อสัตว์ในร้านขายของชำจึงเริ่มผลิตผลิตภัณฑ์ที่เหมาะสมกับคำอธิบายเหล่านี้

อย่างไรก็ตามค่าใช้จ่ายเพิ่มขึ้นเพื่อความสะดวก วิธีแก้ปัญหาบางประการเพื่อประหยัดเงิน ราคารวมถึงความสะดวกในการซื้อแบบหั่นหรือสับ ทุกอย่าง10บาทและขอให้พนักงานขายหั่นให้ได้ขนาดที่คุณต้องการ เขาไม่ได้รับอนุญาตให้เปลี่ยนราคาและคุณจะต้องจ่ายน้อยลงสำหรับสิ่งเดียวกัน คุณยังสามารถหาส่วนผสมของมีทโลฟที่ทำจากเนื้อหมูและเนื้อวัวได้ นอกจากนี้ยังมีราคาแพงกว่า คุณสามารถจ่ายน้อยลงหากคุณขอแยกส่วนของส่วนผสมแต่ละอย่าง

รายละเอียดเพิ่มเติม : https://th-th.facebook.com/CandyClub.TH.Official/?epa=SEARCH_BOX

Comments are closed.